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20 Septemba 2025 
 

                                     TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. Philip 
Mpango, leo tarehe 20 Septemba 2025 ameondoka nchini kuelekea 
New York, nchini Marekani  kumwakilisha Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, katika Kikao cha 80 
cha Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa (UNGA 80).  

Kikao cha Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa kinachoshirikisha Wakuu wa Nchi 
na Viongozi mbalimbali ni Mkutano muhimu ambao, pamoja na mambo 
mengine, hujadili masuala ya kiuchumi, kisiasa na haki za binadamu.  

Kikao hicho kinafanyika chini ya Kaulimbiu isemayo "Tuko Vizuri tukiwa 
pamoja: Miaka 80 na Zaidi kwa Amani, Maendeleo, na Haki za Binadamu" 
(Better Together: 80 Years and Beyond for Peace, Development, and Human Right). 
Kaulimbiu hiyo ni wito wa pamoja wa kuimarisha Umoja wa Mataifa ili uweze 
kukabiliana vyema na changamoto za sasa na zile zinazokuja, huku ukilinda 
mafanikio yaliyopatikana.  

Aidha, Mheshimiwa Makamu wa Rais anatarajiwa kuhutubia Kikao cha 80 cha 
Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa pamoja na kushiriki kwenye vikao mbalimbali 
ikiwemo Mjadala Mkuu (General Debate), Mikutano ya pembezoni na 
Mikutano ya uwili. 

                                            
                                         Franco Singaile 
                         Msaidizi wa Makamu wa Rais - Habari 


