
JINA LA MRADI: Mradi wa Kuhamasisha Mbinu Bora na Rafiki kwa Mazingira za 
kupunguza uzalishwaji wa Kemikali zinazodumu katika mazingira kwa muda mrefu 
zitokanazo na uchomaji wa taka katika nchi za SADC (Open Burning) 

MFADHILI WA MRADI: GEF kupitia UNIDO 

LENGO LA MRADI: Kuendelea kupunguza uchomaji wa taka unaosababisha 
kuzalishwa kwa kemikali zinazodumu katika mazingira kwa muda mrefu katika nchi za 
SADC zinazotekeleza mradi 

MUDA WA UTEKELEZAJI: 2018 - 2021 

BAJETI YA MRADI: USD 96,800 

ENEO LA UTEKELEZAJI: Manispaa za Kigamboni na Ubungo 

SHUGHULI ZA MRADI 

1. Kuainisha wataalam wawili watakaoshiriki kuandaa nyaraka za hali ya 
uzalishwaji wa kemikali zinazodumu katika mazingira kwa muda mrefu. 

2. Kutembelea madampo na kukusanya taarifa za hali ya uchomaji taka katika 
maeneo hayo. 

3. Kuainisha Taasisi ya Serikali itakayofanya semina mbili za kuhamasisha mbinu 
bora na rafiki kwa mazingira za kupunguza uchomaji wa taka. 

4. Kuimarisha uwezo wa nchi wa kudhibiti uchomaji taka wa wazi kupitia mafunzo 
kwa watumishi wa umma na wadau wengine muhimu kwa kutumia mbinu bora 
za kimazingira. 

5. Kuanzisha mchakato wa kuandaa au kupitia Sera na Sheria zilizopo ili kuona 
kama zimegusa masuala ya kemikali zinazodumu kwenye mazingira kwa muda 
mrefu. 

6. Kufanya kikao cha wadau wakiwemo Sekta binafsi zinazojihusisha na usimamizi 
wa taka ili kuainisha fursa za kibiashara.  

7. Kuunda Kamati ndogo ya usimamizi wa mradi kwa kushirikiana na mratibu 

8. Kufanya tathmini na ufuatiliaji wa mradi. 

9. Kushiriki katika vikao vya Kamati elekezi ya mradi. 

10. Kutambua fursa zilizopo katika urejelezaji wa taka ili kuanzisha mradi wa mfano 
katika mfumo wa utenganishaji na ukusanyaji wa taka. 

11. Kuzisaidia Manispaa za Kigamboni na Ubungo kuandaa Mipango ya usimizi wa 
taka kwa kutumia mbinu rafiki kwa mazingira. 

12. Kuwezesha uanzishwaji wa kaznidata ya uchomaji wa taka usio salama na kutoa 
mafunzo ya namna ya kuiendeleza kanzidata husika. 


