
MRADI WA POLYCHLORINATED BYPHENERAL (PCBs) 

1.0 Jina la mradi: Mradi wa uondoshaji wa kemikali jamii ya 
Polychlorinated Bypheneral (PCBs) inayopatikana kwenye mafuta 
yaliyomo kwenye Transfoma. 

2.0 Lengo la Mradi: Kupunguza madhara yatokanayo na kemikali hizo 
kwenye mazingira na afya ya binadamu kwa kuziondoa na kwenda 
kuziteketeza kwa njia salama. 

3.0 Maeneo yanayotekeleza  Mradi: Mradi unatekelezwa katika mikoa 
yote ya Tanzania Bara na Visiwani, kwa kushirikiana na Shirika la Umeme 
la Tanzania na Ofisi ya Makamu wa Rais. 

4.0 Shughuli zinazotekelezwa na Mradi 

1) Kuzitambua transfoma zote zilizo na mafuta yaliyo na kemikali hizo. 
2) Kuchukua sampuli za mafuta na kuzipeleka nchini Afrika Kusini 

kwa ajili ya upimaji ili kujua kiwango cha kemikali zilizomo. 
3) Uelimishaji kwa jamii juu ya madhara yaliyomo kwenye kemikali na 

jinsi ya kujikinga. 
4) Mafunzo kwa wafanyakazi wote wa shirika la umeme TANESCO juu 

ya madhara ya kemikali hizo. 
5) Uandaaji wa kanuni za udhibiti wa kemikali hiyo zitakazotumika 

wakati wa uteketezaji wa kemikali hizo. 
6)  Uandaaji wa maeneo yatakayotumika kuwekea Transfoma 

zitakazokusanywa kwa ajili ya kwenda kuteketeza kemikali hizo. `  

 


