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DIBAJI

Ofisi ya Makamu wa Rais
(OMR) iliundwa kwa mujibu
wa Katiba ya Jamhuri ya

Muungano wa Tanzania ya

i i 4

. Mwaka 1977, lbara ya 47
ikisomwa kwa pamoja ha
Sheria Namba 34 ya Mwaka 1994 Kifungu cha
11 na Tangazo la Serikali namba 143 la
tarehe 22 Aprili, Mwaka 2016. Lengo kuu la
kuundwa kwa Ofisi ya Makamu wa Rais ni
kuratibu mambo yote ya kitaifa yanayohusu
Muungano na kuimarisha ushirikiano katika
mambo yasiyo ya Muungano kati ya Serikali ya
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania (SJMT) na
Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar (SMZ)
pamoja masuala ya Usimamizi wa Hifadhi ya

Mazingira.
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Hivyo, katika kutekeleza Sera ya Menejimenti
na Ajira ya Utumishi wa Umma Toleo la mwaka
2008 na Programu ya kuboresha Utumishi wa
Umma kwa kutoa huduma bora, Ofisi imeandaa
Mkataba wa huduma kwa wateja na wadau
wengine waweze kujua huduma zinazotolewa
pamoja na haki na wajibu wao. Mkataba huu
utawezesha Ofisi ya Makamu wa Rais
kuboresha mawasiliano kati yake na mteja na
kuongeza uwajibikaji wa watumishi katika

kuhudumia wateja kwa viwango vilivyowekwa.

Mkataba wa huduma kwa mteja ni ahadi na
makubaliano ya kimaandishi kati ya Ofisi ya
Makamu wa Rais na wateja wetu. Mkataba huu
unaainisha aina za huduma zinazotolewa na
viwango vya ubora ambavyo walengwa wana

haki ya kuvitarajia.
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Aidha, Mkataba huu unaweka utaratibu wa jinsi
ya kutoa mrejesho wa kuridhika au kutoridhika
na huduma zinazotolewa kwa kuwa tunaamini
kwa ushirikiano wenu tutaweza kuboresha zaidi
huduma zetu. Uandaaji huu umeshirikisha

wateja na wadau wa Ofisi ya Makamu wa Rais.

Kupitia Mkataba huu wa Huduma kwa Mteja,
ninatarajia kwamba ahadi tulizoziweka ndani ya
Mkataba zitaongeza tija katika kutekeleza

majukumu ya huduma zetu.

Mary Kdelela Maganga
KATIBU MKUU




1.0

DIRA, DHIMA NA MAADILI

1.1 DIRA

“Tanzania yenye Muungano imara na

Mazingira safi, salama na endelevu”

1.2 DHIMA

“Kuimarisha Muungano na kutoa Muongozo

wa Sera na kuratibu usimamizi wa Mazingira

ili kuboresha ustawi wa watanzania”

1.3 MAADILI YETU

Katika kutoa huduma kwa wateja wetu

tutaongozwa na maadili yafuatayo: -

Uadilifu: Tutatoa huduma zetu kwa

kuzingatia uaminifu na kuheshimu utu;

. Kuheshimu Sheria, Kanuni na

Taratibu: Tutatoa huduma zetu kwa
kuzingatia Katiba ya Jamhuri vya
Muungano wa Tanzania, Sera, Sheria,
Kanuni na Miongozo mbalimbali iliyopo

nchini;
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Vi.

Vil.

viii.

Usawa: Tutatoa huduma zetu bila
ubaguzi wa itikadi, jinsi, rangi, dini au
uwezo wa mtu pamoja na kuzingatia
mahitaji ya makundi yote yenye mabhitaji
maalum;

Uwajibikaji: Tunachukua hatua stahiki
kwa matendo na maamuzi yetu katika
kutekeleza majukumu yetu;

Utendaji Uliotukuka: Tutatoa huduma
kwa kuzingatia ujuzi na weledi;

Staha: Tutahudumia wateja wetu kwa
staha bila ukiritimba.

Bidii na Ubunifu: Tutafanya kazi kwa
kujituma na kufikiria njia bora zaidi za
kutoa huduma kwa kuzingatia taaluma;
Usiri: Tutatunza siri za wateja wetu
wakati wa kutoa huduma;

Ufasaha na Unadhifu: Tutatoa huduma
kwa wateja kwa ufasaha na unadhifu

kwa kiwango cha juu; na
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x. Kufikia malengo: Huduma zetu
zitalenga kutimiza malengo na

majukumu ya Ofisi ya Makamu wa Rais.

2.0 MADHUMUNI YA MKATABA
Madhumuni ya Mkataba huu wa Huduma kwa
Mteja ni kuwafahamisha wateja wetu kuhusu
aina ya huduma zinazotolewa na Ofisi ya
Makamu wa Rais na viwango vya ubora wake.
Mkataba huu utasaidia kuongeza uwajibikaji na
mwitikio wa watumishi katika kuhudumia
wateja kwa kuweka viwango ambavyo
watumishi watawajibika kuvitekeleza. Aidha,
Mkataba unalenga kukuza uelewa wa wateja
kuhusu haki na wajibu wao na jinsi ya
kuwasilisha mrejesho wa utoaji wa huduma
zetu.

3.0 WATEJA WETU

I. Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania

ii. Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar;
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iii. Ofisi ya Makamu wa pili wa Rais wa
Zanzibar;
iv. Bunge la Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania;
v. Mahakama ya Tanzania;
vi. Taasisi za Muungano;
vii. Wizara; ldara zinazojitegemea, Wakala
za Serikali na Mashirika ya Umma;
viii. Baraza la Taifa la Hifadhi na Usimamizi
wa Mazingira;
iXx. Sekretarieti za Mikoa na Serikali za
Mitaa.
X. Jumuiya za Kikanda na Kimataifa;
xi. Balozi;
xii. Washirika wa Maendeleo;
xiii. Wanasiasa;
xiv. Taasisi za fedha;
xv. Vyombo vya Habari;
xvi. Sekta Binafsi;
xvii. Asasi zisizo za Kiserikali;

xviii. Watafiti na Wanataaluma;
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xix. Wananchi; na

xX. Watoa huduma/wazabuni

4.0 HUDUMA ZETU

I. Hati ya kuondoa hoja/changamoto za
Muungano;

ii. Ratiba za vikao vya masuala ya
muungano na yasiyo ya muungano;

lii.  Vyeti mbalimbali;

iv. Kibali cha taka hatarishi na taka za
kielektroniki,

v. Taarifa mbalimbali;

vi. Ushauri wa kitalaam;

vii.  Sera na miongozo;

viii.  Elimu;

ix.  Uthibitisho wa kuendelea na mradi;

X. Majibu ya maswali kutoka vyombo vya
habari na kwa yale yanayohitaji
ufafanuzi zaidi;

xi.  Malipo ya huduma; na

xii.  Huduma nyinginezo.
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5.0 VIWANGO VYA HUDUMA

5.1 Tutatoa hati ya kuondoa

5.2

hoja/changamoto za Muungano ndani ya
siku moja (1) baada ya kikao cha kamati
ya pamoja kati ya Serikali ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania na Serikali ya
Mapinduzi ya Zanzibar cha kushughulikia
masuala ya Muungano kwa hoja

zilizopatiwa ufumbuzi;

Ratiba za vikao vya masuala ya
Muungano na yasiyo ya Muungano
Tutatoa ratiba ya vikao vya utatuzi wa
changamoto za Muungano kila ifikapo

tarehe 15 Julai ya kila mwaka;

. Tutatoa programu/ratiba za vikao vya

ushirikiano kwa Wizara zinazoshabihiana
baina ya Serikali ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania na Serikali ya

Mapinduzi ya Zanzibar kuhusu masuala
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yasiyo ya Muungano kila ifikapo tarehe

15 Julai ya kila mwaka;

5.3 Vyeti mbalimbali

Totatoa cheti cha Tathmini ya Athari kwa
Mazingira ndani ya siku 14 baada ya
maombi kupokelewa kutoka Baraza la
Taifa la Usimamizi na Hifadhi ya
Mazingira;

Totatoa cheti cha Uhakiki wa Mazingira
ndani ya siku 14 baada ya taarifa
kupokelewa kutoka Baraza la Taifa la
Usimamizi na Hifadhi ya Mazingira;
Tutatoa cheti cha Uhamisho wa cheti
cha Tathmini ya Athari kwa Mazingira
ndani ya siku kumi na nne (14) baada
ya maombi kupokelewa;

Tutatoa cheti cha Mabadiliko ya cheti
cha Tathmini ya Athari kwa Mazingira
ndani ya siku 14 baada ya maombi

kupokelewa;
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V.

Vi.

Tutatoa cheti cha muda cha mazingira
ndani ya siku 14 za kazi baada ya
kupokelewa kutoka Baraza la Taifa la
Usimamizi na Hifadhi ya Mazingira;

Tutatoa cheti cha Tathmini ya Mazingira
Kimkakati ndani ya siku 14 baada ya

wasilisho la mwisho la taarifa;



Form No. 6 ; Regulation 35 (2)

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

THE ENVIRONMENTAL MANAGEMENT ACT, 2004
CERTIFICATE OF VARIATION OF ENVIRONMENTAL
AUDIT CERTIFICATE
Application Reference No....... 9781 . .
Certificate No.... EC/EA/2020/0263
This is to certify that

The Environmental Audit Certificate No. EC/EA/2020/0263 issued on 17™ April, 2020 to

M/SR. K._ CHUDASAMA LIMITED of P. 0. BOX 325, DAR ES SALAAM regarding Existing Warehouse
whose objective was to store Ammonium Nitrate on Plots No's 52, 52/1, Mbagala Industrial Area, Kurasini

Mji Mpya Mtaa, Charambe Ward in Temeke Municipality, Dar es Salaam Region has been varied to

include Sulphur storage in e with the provisions of the Act.

S Y =
S L C 2023

Dated this......\e? oo day Of ...
oy G

Dr. Selemani Saidi Jlfo (MP)

ate, Vice President’s Offic ioh

Signature




Form No. 8 Regulation 36 (4)

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

THE ENVIRONMENTAL MANAGEMENT ACT, 2004
CERTIFICATE OF TRANSFER OF ENVIRONMENTAL IMPACT
ASSESSMENT CERTIFICATE

Application Reference No.

Certificate No.

This is to certify that the Environmental Audit Certficate No. EC/EA/2021/0073 issued on 37 March 2021, to

M/S VODACOM TANZANIA PUBLIC LIMITED COMPANY of P. 0. BOX 2369, DAR ES SALAAM regarding operation of
communication towers namely: Nyasaka (ID4652) & Kiseke 2 (ID4751) at Lumala Madukuu & PPF Mitaa in llemela
Municipality, Mwanza Region has been transferred to M/S HTT INFRACO LIMITED of P. 0. Box 105297, DAR ES SALAAM 1

in accordance with the provisions of this Act.

Dediiene . L day of Aroansitaz

v

520 gﬂr

Dr. Selemani Saidi Jafo (MP)
Minister of State, Vice President’s Office - Union and Environment

i]



N

TE UNITED REPUBLIC OF TANIANA
—

ENVIRONMENTAL AUDIT
Certificate

Registration No. EC/EA/2021/8429
This is to certify that

KATEMI GROUP COMPANY LIMITED
of P.O. BOX 337 SHI\')A.\G-\
having subjected its EXISTING ( "EREALS MILLING

SELAMAGAZI VILLAGE, ISELAMAGAZI WARD, s_mmucA

to an Environmental Audit and submitted a report to the National Environment Management
Environmental

Council (NEMC) for review, has compiled with the requirements of the
Management Act, Cap 191 of the Revised Laws and is hereby awarded a Certificate subject to

the generul terms and conditions appended hereto




GN. No. 349

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA

ENVIRONMENTAL IMPACT ASSESSMENT

1:

X =

t{, Certificate
;f

X

[Section 92(1) of the Environmental Management Act NO.20 of 2004]
Registration No. EC/EIA/2022/9191

This is to certify that

LODHIA STEEL LIMITED

BOx 75778 DAR ES SAIAAM

of ey

has this day been granted an I Impact A Certificate for the proposed project/activity
titled ROOFING SHEETS PRODUCTION INDUSTRY, KISAMVULE VILLAGE, VIKINDU WARD, MKURANGA
F  DISTRICT, PWANI REGION

f to be implemented/carried out at KISEMVULE INDUSTRIAL AREA, MKURANGA PWANIL.

" This certificate shall remain in force during the whole lifecycle of this specific project unless henceforth

revorked or suspended.

General ition and terms hed to this if are set out herein behind and specific conditions are

¥ annexed.

. cfcfcerh q!’a
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5.4

5.5

Vibali mbalimbali
Tutatoa kibali cha taka hatarishi na taka

za kielektroniki ndani ya siku 10;

ii.Tutatoa kibali cha kutumia viumbe

vilivyofanyiwa mabadiliko ya kijenetiki
(GMOs) ndani ya siku 14 baada ya

Kamati ya ushauri kuwasilisha taarifa;

Taarifa mbalimbali

Tutatoa taarifa ya utekelezaji wa vikao
vya mashirikiano vya Wizara, Sekta,
Idara zinazojitegemea, Wakala wa
Serikali na Mashirika ya Umma kila
ifikapo tarehe 15 Oktoba na Mwezi
Januari kila mwaka;

Tutatoa taarifa za miradi na programu za
maendeleo zinazotekelezwa na pande
mbili za Muungano kila robo ya mwaka
wa fedha kwisha;

Tutatoa taarifa ya Hesabu za Mfuko wa

Jimbo (CDCF) kwa majimbo ya Zanzibar
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Vi.

kila tarehe 30 Septemba baada ya
mwaka wa fedha husika kumalizika;
Tutatoa taarifa ya tunuku ya Zabuni
zilizotolewa ndani ya siku 14 baada ya
zabuni kutunukiwa;

Tutatoa Taarifa ya Utekelezaji wa
Mpango na Bajeti ndani ya siku 30
baada ya tarehe ya mwisho wa robo
mwaka husika;

Tutatoa taarifa za ukaguzi wa mapato na
matumizi ya fedha ndani ya siku 30
baada ya malipo ya mwezi husika

kukamilika;

5.6 Ushauri wa kitalaam na Elimu

Tutatoa Ushauri wa kitalaam kuhusu
miradi mbalimbali ya mazingira;

Tutatoa Ushauri wa mchakato wa
Tathmini ya Mazingira Kimkakati ndani ya
siku saba (7) baada ya maombi

kuwasilishwa;

il



Vi.

Tutatoa Ushauri wa Kitaalamu kuhusu
Biashara ya Kaboni ndani ya siku saba
();

Tutatoa Ushauri wa kitaalamu kuhusu
kibali cha kutumia/tafiti viumbe
vilivyofanyiwa mabadiliko ya kijenetiki
(GMOs) ndani ya siku tatu (3);

Tutatoa Elimu kwa Umma kuhusu
masuala ya Muungano katika Kipindi
chote cha Mwaka na kwa maombi
maalum yanayowasilishwa yatatolewa
ndani ya siku saba (7);

Tutatoa Elimu ya uhifadhi wa mazingira
na uchumi wa kijani katika kipindi chote
cha Mwaka na kwa maombi maalum
yanayowasilishwa yatatolewa ndani ya
siku saba (7);
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5.7 Sera na Miongozo

Tutatoa Sera ya Mazingira vya
Mwaka 2021 ndani ya siku moja
(1) ya kazi;

Tutatoa Mwongozo wa Tuzo ya
Taifa ya Hifadhi ya Usimamizi wa
Mazingira ya 2021 ndani ya siku
moja (1) ya kazi;

Tutatoa Mwongozo wa Udhibiti wa
Uchafuzi wa Mazingira Utokanao na
Kelele na Mitetemo wa Mwaka 2021
ndani ya siku moja (1) ya kazi;
Tutatoa Mwongozo wa Taifa wa
Biashara ya Kaboni wa Mwaka 2022
ndani ya siku moja (1) ya kazi;
Tutatoa Mwongozo wa Usimamizi
wa Taka Hatarishi wa Mwaka 2013

ndani ya siku moja (1) ya kazi;
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5.8

5.9

5.10

5.11

Tutatoa barua ya uthibitisho wa
kuendelea na mradi ndani ya siku 14 za
kazi;

Tutatoa majibu ya maswali kutoka
vyombo vya habari ndani ya siku sita
(6) za kazi;

Tutatoa malipo ndani ya siku tatu (3) za
kazi baada ya nyaraka za malipo

kuwasilishwa;

Huduma nyinginezo

Tutapokea simu ya Ofisi ndani ya miito
mitatu (3);

Tutakiri kupokea barua na barua pepe
ndani ya siku tatu (3) za kazi; na
Tutajibu barua za kawaida ndani ya

siku tatu (3) za kazi.
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6.0 WAJIBU WA OFISI YA MAKAMU WA

Vi.

7.0
7.1

RAIS KWA MTEJA
Kuwa wazi na kutoa maelezo sahihi kwa
lugha nyepesi;
Kupokea maoni ya watumiaji wa
huduma;
Kutumia rasilimali za ofisi kwa makini;
Kutoa huduma kwa kuzingatia viwango
vilivyoainishwa,;
Kuheshimu Mteja; na

Kutoa huduma kwa urahisi.

HAKI NA WAJIBU KWA MTEJA
Haki za Mteja

Mteja ana haki zifuatazo: -

Kusikilizwa na kuheshimiwa;

Kupata huduma na taarifa kulingana na
mahitaji yake;

Kuona taarifa zinazomhusu kwa kufuata
taratibu zilizopo;

Kutunziwa siri kwa taarifa alizozitoa au

ﬂ



zinazomuhusu;
v. Kukata rufaa kwa kuzingatia taratibu
zilizowekwa,;
vi. Kushauri njia bora za kuongeza ufanisi;
vii.  Kuhudumiwa kwa heshima; na

viii.  Kuleta mrejesho juu ya huduma zetu.

7.2 Wajibu wa Mteja

Mteja ana wajibika kufuata taratibu na kanuni

za kiutendaji na kuonesha ushirikiano ili aweze

kupatiwa huduma bora na kujenga mahusiano

mazuri. Mteja anatarajiwa kufanya yafuatayo: -
I. Kuzingatia Sera, Sheria, Kanuni,

Miongozo na Taratibu zilizopo;

I. Kutokufanya udanganyifu katika kutoa

taarifa ili kupata huduma;

I.  Kuzingatia miadi ya muda;
Iv. Kuheshimu watumishi wa Ofisi ya
Makamu wa Rais; na

v. Kuepuka kutoa zawadi au upendeleo.
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8.0 MREJESHO KUHUSU UTOAJI WA
HUDUMA
Tunakaribisha mrejesho ikiwa ni pamoja na
pongezi, maoni, ushauri na mapendekezo
kuhusu huduma zetu. Hivyo tunathamini
mrejesho wa utoaji wa huduma kwa lengo la
kuendelea kuboresha utoaji wa huduma zetu.
Mrejesho huo unaweza kutolewa kupitia njia
zifuatazo: - njia ya posta, simu, nukushi au
barua pepe, e-mrejesho, sanduku la maoni,
dawati la malalamiko au kwa mteja kufika
mwenyewe ofisini, mitandao ya kijamii Ofisi ya
Makamu wa Rais ambayo ni twitter, facebook,

instagram, blog na youtube.

9. 0 UTAMBULISHO NA NJIA ZA
MAWASILIANO

Ofisi ya Makamu wa Rais ipo Mtaa wa Luthuli,

Dar es Salaam, eneo la Mtumba, Dodoma na

Tunguu, Zanzibar. Mawasiliano na Ofisi yetu

yanaweza kufanyika kupitia anuani ifuatayo.
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Katibu Mkuu,

Ofisi ya Makamu wa Rais,
Mji wa Serikali,

Eneo la Mtumba,

Jengo la Ofisi ya Makamu wa Rais,

S.L.P. 2502

DODOMA.

Simu: +255 26 2329006
Nukushi: +255 26 2329007

Barua pepe: ps@vpo.go.tz

Tovuti: WWW.VPO0.go.tz

MUDA WA KAZI:

Ofisi zetu ziko wazi Jumatatu hadi ljumaa
kuanzia saa 1:30 asubuhi hadi saa 10:30 jioni.
(Ofisi hazitakuwa wazi siku ya Jumamosi,

Jumapili na siku za Sikukuu za Kitaifa)
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